ข่าว

โปรแกรมวันนี้ ทัพนักกีฬาไทยลุย"พาราลิมปิก" โตเกียว2020

"นักกีฬาทีมชาติไทย" ลงล่าเหรียญพาราลิมปิกเกมส์2020 เปิดโปรแกรมแข่งขันมหกรรมกีฬาพาราลิมปิก "โตเกียว2020" วันนี้

 

 

 

โดย การแข่งขันพาราลิมปิก "โตเกียว2020"  จัดขึ้นระหว่างวันที่ 24 สิงหาคม – 5 กันยายน 2564  ณ กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น  ร่วมเชียร์นักกีฬาไทยที่เข้าร่วมแข่งขันในแต่ละชนิดกีฬา

 

โปรแกรมวันนี้ ทัพนักกีฬาไทยลุย\"พาราลิมปิก\" โตเกียว2020

สรุปตารางเหรียญ พาราลิมปิก "โตเกียว2020"

"ขวัญสุดา พวงกิจจา" โชว์ฟอร์มศึกเทควันโดพาราลิมปิกซิวทองแดงแรก

สมาคมกีฬาว่ายน้ำฯ ชู 6 A ยุทธศาสตร์ทำผลงาน "เอเชี่ยนเกมส์ 2022"

 

 

โปรแกรม "นักกีฬาไทย" ในพาราลิมปิก "โตเกียว2020" ประจำวันศุกร์ที่ 3 ก.ย 64

 

ยิงปืน รอบคัดเลือก 

  • เวลา 07.30 น. อติเดช อินทนนท์ Men's 50 m. Rifle 3Positions SH1
  • เวลา 07.30 น. พีระพงศ์ บุกโบก Men's 50 m. Rifle 3Positions SH1
  • เวลา 07.30 น. วรรณิภา เหลืองวิไล Women's 50 m. Rifle 3Positions SH1
  • เวลา 07.30 น. ชุติมา แสงล้า Women's 50 m. Rifle 3Positions SH1

 

ยิงธนู ประเภทยิงธนูโค้งกลับ บุคคลชาย

  • เวลา 08.45 น. หาญชัย เนตรศิริ พบ ไมค์ ซาร์ซินสกี้ (เยอรมัน)

 

กรีฑา รอบที่ 1 Heat 1 

  • เวลา 09.29 น. ชัยวัฒน์ รัตนะ วีลแชร์เรสซิ่ง Men's 800 m. T34

 

บ็อคเซีย 

  • เวลา 07.30 น. ประเภททีม BC4 Pool B : ไทย พบ ญี่ปุ่น
  • เวลา 07.30 น. ประเภททีม BC3 Pool A : ไทย พบ เกาหลีใต้
  • เวลา 12.25 น. ประเภททีม BC3 Pool A : ไทย พบ สหราชอาณาจักร
  • เวลา 12.25 น. ประเภททีม BC4 Pool B : ไทย พบ รัสเซีย
  • เวลา 14.20 น. ประเภททีม BC1/BC2 Pool A : ไทย พบ จีน
  • เวลา 16.05 น. ประเภททีม BC4 Pool B : ไทย พบ ฮ่องกง

 

 

 

 

 

 

แบดมินตัน

  • เวลา 07.00 น. หญิงคู่ SL3 - SU5 กลุ่ม A : นิภาดา แสนสุภา กับ ชนิดา ศรีวนวกุล พบ ซูซูกิ อะยาโก กับ อิโตะ โนริโกะ (ญี่ปุ่น)
  • เวลา 07.00 น. ชายคู่ WH กลุ่ม B : ดำเนิน จันทร์ทอง กับ จักรินทร์ หอมหวน พบ โธมัธ จาค็อบ กับ เดวิด ทูป (ฝรั่งเศส)
  • เวลา 07.40 น. ชายคู่ SL4 กลุ่ม B : ศิริพงษ์ เติมอารมณ์ พบ เฟรดี้ เซเทียวัน (อินโดนีเซีย)
  • เวลา 07.40 น. หญิงเดี่ยว WH2 กลุ่ม C : อำนวย เวชวิฐาน พบ ยู๋ ทิงทิง (จีน)
  • เวลา 09.40 น. คู่ผสม SL3 - SU5 กลุ่ม B : นิภาดา แสนสุภา กับ ศิริพงษ์ เติมอารมณ์ พบ บากัท ปราโมท กับ คอลี ปาลัก (อินเดีย)
  • เวลา 11.40 น. หญิงคู่ WH กลุ่ม A : อำนวย เวชวิฐาน กับ สุจิรัตน์ ปุกคำ พบ ซาโตมิ ซาริน่า กับ ยามาซากิ ยูมะ (ญี่ปุ่น)
  • เวลา 15.20 น. ชายเดี่ยว SL4 กลุ่ม B : ศิริพงษ์ เติมอารมณ์ พบ ชิน คยุง ควัน (เกาหลีใต้)
  • เวลา 16.00 น. หญิงเดี่ยว SL4 กลุ่ม C : ชนิดา ศรีวนวกุล พบ ซาโกย เฮล โซฟี่ (นอร์เวย์)
  • เวลา 17.20 น. หญิงเดี่ยว SL4 กลุ่ม B : นิภาดา แสนสุภา พบ มา หุยฮุ่ย (จีน)

 

 

 

ที่มา กองประชาสัมพันธ์ กกท.

CREDIT PHOTO : กองประชาสัมพันธ์ กกท.

ข่าวยอดนิยม