ข่าว

เช็ค โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" ทุกคู่ นัดเปิดสนาม ถึง นัดชิงฯ ได้ที่นี่

เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

เปิด โปรแกรม การแข่งขัน "ฟุตบอลโลก 2022" รอบสุดท้าย ที่ประเทศกาตาร์ หรือ FIFA World Cup Qatar 2022 เช็คตารางการแข่งขันทุกคู่ ทุกสนาม ตั้งแต่นัดเปิดสนามวันที่ 20 พฤศจิกายน - นัดชิงชนะเลิศ วันที่ 18 ธันวาคม ได้ที่นี่

"ฟุตบอลโลก 2022" ครั้งที่ 22 จัดขึ้นที่ ประเทศกาตาร์ หรือ  FIFA World Cup Qatar 2022 กำลังจะเปิดฉากขึ้นอย่างเป็นทางการ พร้อมระเบิดความมันส์ พร้อมกับ 32 ทีม ที่ต้องการจารึกประวัติศาสตร์ในศึกครั้งนี้ เริ่มการแข่งขันระหว่างวันที่ 18 พฤศจิกายน ไปจนถึง 18 ธันวาคม เช็ค โปรแกรมฟุตบอลโลก การแข่งขันทุกคู่ ทุกสนาม จนถึง รอบชิงชนะเลิศ 

 

 

โดย ศึก "ฟุตบอลโลก 2022" รวมทั้งสิ้น 32 ทีมสุดท้าย ผลการจับฉลากแบ่งสาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม A - H มีดังนี้ 

กลุ่ม A : กาตาร์ (เจ้าภาพ) , เอกวาดอร์ , เซเนกัล และ เนเธอร์แลนด์  

กลุ่ม B : อังกฤษ , อิหร่าน , สหรัฐอเมริกา และ เวลส์ 

กลุ่ม C : อาร์เจนติน่า , ซาอุดิอาระเบีย , เม็กซิโก และ โปแลนด์ 

กลุ่ม D : ฝรั่งเศส , ออสเตรเลีย , เดนมาร์ก และ ตูนิเซีย 

กลุ่ม E : สเปน , คอสตาริกา , เยอรมัน และ ญี่ปุ่น 

กลุ่ม F : เบลเยียม , แคนาดา , โมร็อกโก , โครเอเชีย 

กลุ่ม G : บราซิล , เซอร์เบีย , สวิตเซอร์แลนด์ , แคมารูน 

กลุ่ม H : โปรตุเกส , กาน่า , อุรุกวัย และ เกาหลีใต้ 

โปรแกรม ฟุตบอลโลก 2022

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบแบ่งกลุ่ม  นัดแรก 

วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม A :  กาตาร์ (เจ้าภาพ) พบ เอกวาดอร์ (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 23.00 น. 

 

วันจันทร์ที่ 21 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม B :  อังกฤษ พบ อิหร่าน  (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม)  เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม A :  เซเนกัล พบ เนเธอร์แลนด์ (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม) เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม B :  สหรัฐฯ พบ เวลส์  (สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 

 

วันอังคารที่ 22 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม C :  อาร์เจนติน่า พบ ซาอุดิอาระเบีย (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม)  เวลา 17.00 น. 
  • กลุ่ม D :  เดนมาร์ก พบ ตูนิเซีย (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม C :  เม็กซิโก พบ โปแลนด์ (สนามสเตเดียม 974)  เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม D :  ฝรั่งเศส พบ ออสเตรเลีย (สนามอัล จานูบ สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

วันพุธที่ 23 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม F : โมร็อกโก พบ โครเอเชีย (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 17.00 น. 
  • กลุ่ม E : เยอรมนี พบ ญี่ปุ่น  (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม)  เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม E : สเปน พบ คอสตาริกา (สนามอัล ธูมามา สเตเดียม)  เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม F : เบลเยียม พบ แคนาดา  (สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม)  เวลา 02.00 น.

 

 

วันพฤหสับดีที่ 24 พฤศจิกายน

  • กลุ่ม G : สวิตเซอร์แลนด์ พบ แคเมอรูน (สนามอัล จานูบ สเตเดียม)  เวลา 17.00 น. 
  • กลุ่ม H : อุรุกวัย พบ เกาหลีใต้  (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม H : โปรตุเกส พบ กาน่า (สนามสเตเดียม 974)  เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม G : บราซิล พบ เซอร์เบีย   (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบแบ่งกลุ่ม  นัดที่ 2 

วันศุกร์ที่ 25 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม B : เวลส์ พบ อิหร่าน  (สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม) เวลา 17.00 น. 
  • กลุ่ม A : กาตาร์ (เจ้าภาพ) พบ เซเนกัล (สนามอัล ธูมามา สเตเดียม) เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม A : เนเธอร์แลนด์ พบ เอกวาดอร์  (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม)  เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม B : อังกฤษ พบ สหรัฐฯ  (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

วันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม D : ตูนิเซีย พบ ออสเตรเลีย  (สนามอัล จานูบ สเตเดียม)  เวลา 17.00 น. 
  • กลุ่ม C : โปแลนด์ พบ ซาอุดิอาระเบีย   (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม D : ฝรั่งเศส พบ เดนมาร์ก (สนามสเตเดียม 974)  เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม C : อาร์เจนติน่า พบ เม็กซิโก (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

วันอาทิตย์ที่ 27 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม E : ญี่ปุ่น พบ คอสตาริกา (สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม)  เวลา 17.00 น. 
  • กลุ่ม F : เบลเยียม พบ โมร็อกโก  (สนามอัล ธูมามา สเตเดียม)  เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม F : โคเอเชีย พบ แคนาดา  (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม)   เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม E : สเปน พบ เยอรมนี (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

วันจันทร์ที่ 28 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม G : แคเมอรูน พบ เซอร์เบีย  (สนามอัล จานูบ สเตเดียม) เวลา 17.00 น. 
  • กลุ่ม H : เกาหลีใต้ พบ กาน่า  (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 20.00 น. 
  • กลุ่ม G : บราซิล พบ สวิตเซอร์เเลนด์  (สนามสเตเดียม 974)  เวลา 23.00 น. 
  • กลุ่ม H : โปรตุเกส พบ อุรุกวัย  (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 

 

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบแบ่งกลุ่ม  นัดที่ 3 

วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม A : เนเธอร์แลนด์ พบ กาตาร์ (เจ้าภาพ) (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม A : เอกวาดอร์ พบ เซเนกัล  (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม) เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม B : อิหร่าน พบ สหรัฐ  (สนามอัล ธูมามา สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 
  • กลุ่ม B : เวลส์ พบ อังกฤษ  (สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 

 

วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 

  • กลุ่ม D :  ออสเตรเลีย พบ เดนมาร์ก  (สนามอัล จานูบ สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม D : ตูนิเซีย พบ ฝรั่งเศส   (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม C : โปแลนด์ พบ อาร์ติน่า  (สนามสเตเดียม 974) เวลา 02.00 น. 
  • กลุ่ม C : ซาอุดิอาระเบีย พบ เม็กซิโก (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 

 

วันพฤหัสบดีที่ 1 ธันวาคม

  • กลุ่ม F : แคนาดา พบ โมร็อกโก  (สนามอัล ธูมามา สเตเดียม) เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม F : โครเอเชีย พบ เบลเยียม  (สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม) เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม E : คอสตาริกา พบ เยอรมนี  (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 
  • กลุ่ม E : ญี่ปุ่น พบ สเปน   (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 

 

วันศุกร์ที่ 2 ธันวาคม 

  • กลุ่ม H : เกาหลีใต้ พบ โปรตุเกส  (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม H : กาน่า พบ อุรุกวัย  (สนามอัล จานูบ สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • กลุ่ม G : แคเมอรูน พบ บราซิล (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 
  • กลุ่ม G : เซอร์เบีย พบ สวิตเซอร์แลนด์  (สนามสเตเดียม 974)  เวลา 02.00 น. 

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบ 16 ทีมสุดท้าย 

วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม 

  • อันดับ 1 กลุ่ม A  -  อันดับ 2 กลุ่ม B   (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม)  22.00 น. 
  • อันดับ 1 กลุ่ม C  -  อันดับ 2 กลุ่ม D  (สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

วันอาทิตย์ที่ 4 ธันวาคม 

  • อันดับ 1 กลุ่ม D  -  อันดับ 2 กลุ่ม C   (สนามอัล ธูมามา สเตเดียม) เวลา 22.00 น. 
  • อันดับ 1 กลุ่ม B  -  อันดับ 2 กลุ่ม A    (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

วันจันทร์ที่ 5 ธันวาคม 

  • อันดับ 1 กลุ่ม E  -  อันดับ 2 กลุ่ม F   (สนามอัล จานูบ สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • อันดับ 1 กลุ่ม G  -  อันดับ 2 กลุ่ม H   (สนามสเตเดียม 974)  เวลา 02.00 น. 

 

วันอังคารที่ 6 ธันวาคม 

  • อันดับ 1 กลุ่ม F  -  อันดับ 2 กลุ่ม E   (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • อันดับ 1 กลุ่ม H  -  อันดับ 2 กลุ่ม G   (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบ 8 ทีมสุดท้าย หรือ รอบก่อนรองชนะเลิศ 

วันศุกร์ที่ 9 ธันวาคม 

  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 1 (สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 
  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 2 (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม) เวลา 02.00 น. 

 

วันเสาร์ที่ 10 ธันวาคม  

  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 3  (สนามอัล ธูมามา สเตเดียม)  เวลา 22.00 น.  
  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 4  (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบรองชนะเลิศ 

วันอังคารที่ 13 ธันวาคม  

  • รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 1   (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม)  เวลา 02.00 น. 

 

วันพุธที่ 14 ธันวาคม 

  • รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 2   (สนามอัล เบย์ท สเตเดียม)  เวลา 02.00 น.  

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบชิงชนะเลิศ อันดับ 3 

รอบชิงชนะเลิศ อันดับ 3  (สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 

 

โปรแกรม "ฟุตบอลโลก 2022" รอบชิงชนะเลิศ

  • รอบชิงชนะเลิศ (สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม)  เวลา 22.00 น. 

ฟุตบอลโลก 2022

ติดตาม คมชัดลึก ที่นี่
เพิ่มเพื่อน Line: https://lin.ee/qw9UHd2
YouTube Official : https://youtube.com/user/KOMCHADLUEK 

CREDIT PHOTO : Twitter@FIFAWorldCup

 

 

 

logoline

ข่าวที่น่าสนใจ