คอบอลได้เฮ ศึก "ยูโร 2020" (Euro 2020) ซึ่งจะเริ่มเปิดฉากขึ้นในคืนนี้ ล่าสุด ช่อง NBT 2 HD ได้ยืนยันอย่างเป็นทางการว่าแฟนกีฬาชาวไทยจะได้รับชมการถ่ายทอดสดอย่างจุใจตั้งแต่นัดแรกจนไปถึงนัดชิงชนะเลิศ โดยจะประเดิมด้วยคู่เปิดสนามในกลุ่มเอระหว่าง อิตาลี พบ ตุรกี ถ่ายทอดสดในเวลา 02.00 น. ตามเวลาประเทศไทย

 

 

เปิดโปรแกรมศึก"ยูโร 2020" (Euro 2020) เปิดหัวคู่แรกคืนนี้ อิตาลี-ตุรกี NBT ถ่ายทอดสด

 

รายชื่อกลุ่มแต่ละกลุ่ม "ยูโร 2020" (Euro 2020) กลุ่ม เอ-เอฟ

 

- กลุ่มเอ อิตาลี, สวิตเซอร์แลนด์, ตุรกี, เวลส์

 

- กลุ่มบี เบลเยียม, รัสเซีย, เดนมาร์ก, ฟินแลนด์

 

- กลุ่มซี  ยูเครน, ฮอลแลนด์, ออสเตรีย, มาซิโดเนีย

 

- กลุ่มดี อังกฤษ, โครเอเชีย, สาธารณรัฐเช็ก, สก็อตแลนด์

 

- กลุ่มอี สเปน, โปแลนด์, สวีเดน, สโลวาเกีย

 

- กลุ่มเอฟ เยอรมนี, ฝรั่งเศส, โปรตุเกส, ฮังการี

 

ตารางการแข่งขันศึก "ยูโร 2020" (Euro 2020) รอบแรกแบ่งกลุ่ม 

 

วันศุกร์ 11 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 02.00 น. กลุ่ม เอ : ตุรกี - อิตาลี 

 

วันเสาร์ 12 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 20.00 น. เวลส์ - สวิตเซอร์แลนด์

 

- เวลา 23.00 น. เดนมาร์ก - ฟินแลนด์

 

- เวลา 02.00 น. เบลเยี่ยม - รัสเซีย

 

วันอาทิตย์ 13 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 20.00 น. อังกฤษ - โครเอเชีย

 

- เวลา 23.00 น. ออสเตรีย - มาซิโดเนีย

 

- เวลา 02.00 น. เนเธอร์แลนด์ - ยูเครน

 

วันจันทร์ 14 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 20.00 น. สก็อตแลนด์ - เช็ก

 

- เวลา 23.00 น. โปแลนด์ - สโลวาเกีย

 

- เวลา 02.00 น. สเปน - สวีเดน

 

วันอังคาร 15 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 23.00 น. ฮังการี - โปรตุเกส

 

- เวลา 02.00 น. ฝรั่งเศส - เยอรมนี

 

วันพุธ 16 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 20.00 น. ฟินแลนด์ - รัสเซีย

 

- เวลา 23.00 น. ตุรกี - เวลส์

 

- เวลา 02.00 น. อิตาลี - สวิตเซอร์แลนด์

 

วันพฤหัสบดี 17 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 20.00 น. ยูเครน - มาซิโดเนีย

 

- เวลา 23.00 น. เดนมาร์ก - เบลเยียม

 

- เวลา 02.00 น. เนเธอร์แลนด์ - ออสเตรีย


 

 

วันศุกร์ 18 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 20.00 น. สวีเดน - สโลวาเกีย

 

- เวลา 23.00 น.  โครเอเชีย - สาธารณรัฐเช็ก

 

- เวลา 02.00 น. อังกฤษ - สก็อตแลนด์

 

วันเสาร์​ 19 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 20.00 น. ฮังการี - ฝรั่งเศส

 

- เวลา 23.00 น. โปรตุเกส - เยอรมนี

 

- เวลา 02.00 น. สเปน - โปแลนด์

 

วันอาทิตย์ 20 มิ.ย. 2564 

 

- เวลา 23.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ - ตุรกี

 

- เวลา 02.00 น. อิตาลี - เวลส์

 

วันจันทร์ 21 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 23.00 น. ยูเครน - ออสเตรีย

 

- เวลา 23.00 น. มาซิโดเนีย - เนเธอร์แลนด์

 

- เวลา 02.00 น. รัสเซีย - เดนมาร์ก

 

- เวลา 02.00 น. ฟินแลนด์ - เบลเยียม

 

วันอังคาร 22 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 02.00 น. โครเอเชีย - สก็อตแลนด์

 

- เวลา 02.00 น. สาธารณรัฐเช็ก - อังกฤษ 

 

วันพุธ 23 มิ.ย. 2564

 

- เวลา 23.00 น. สวีเดน - โปแลนด์

 

- เวลา 23.00 น. สโลวาเกีย - สเปน

 

- เวลา 02.00 น. โปรตุเกส - ฝรั่งเศส

 

- เวลา 02.00 น. เยอรมนี - ฮังการี

 

โดยการแข่งขันจะเป็นการพบกันหมดในแต่ละกลุ่มแล้วคัดเลือกเอาอันดับ 1 , 2 และอันดับ 3 ที่ดีที่สุดอีก 4 ทีมเพื่อไปเล่นในรอบน็อกเอาท์ 16 ทีมสุดท้ายต่อไป