วันที่ 13 เม.ย.2567 นายกัมพล ตันสัจจา ประธาน สวนนงนุชพัทยา จัดงาน ”มหาสงกรานต์ ดอกไม้บาน ที่สวนนงนุช“ ประจำปี 2567 โดยมี นายภัควัต ขันธหิรัญ นายอำเภอสัตหีบ เป็นประธานและนางสาวอุไร มุกประดับทอง ผู้อำนวยการ ททท.สำนักงานพัทยา ร่วมเปิดพิธี ภายในงาน มีขบวนแห่นางสงกรานต์ที่ยิ่งใหญ่สวยงามตระการตา พร้อม ชุดการแสดงและชมลูกช้างรดน้ำดำหัวแม่ช้างจำนวน 4 คู่ ร่วมสรงน้ำพระพุทธรูป 9 วัด คู่บ้านคู่เมือง ของไทย
นายกัมพล กล่าวว่า รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้ต้อนรับทุกท่านและนักท่องเที่ยวชาวไทยและชาวต่างชาติ ที่มาร่วมงานพิธีเปิดเทศกาลวันสงกรานต์ ถือได้ว่าเป็นวันขึ้นปีใหม่ของไทย และเป็นวันที่สมาชิกในครอบครัวมาพบปะกัน และเป็นการเผยแพร่ประเพณีอันดีงามของประเทศไทยให้ประจักษ์สู่สายตานักท่องเที่ยวทั่วโลก ได้กำหนดจัดงาน “เทศกาลมหาสงกรานต์ ดอกไม้บานที่สวนนงนุช” จัดขึ้นตั้งแต่วันที่ 13-16 เมษายน 2567
กิจกรรมงานมหาสงกรานต์ดอกไม้บานที่สวนนงนุช จะจัดที่ลานหน้าห้องอาหารวิวัฒน์ สามารถชมขบวนแห่รถบุปผชาติ ได้จนถึงวันที่ 15 เมษายน 2567 และร่วมเล่นน้ำกับน้องช้าง ชมดนตรีสดจากวงนงนุชแบรด์การแสดงคาบาเร่ ได้ทุกวันในช่วงเทศกาลมหาสงกรานต์ และร่วมกิจกรรมอื่นๆอีกมากมาย