ไหว้ศาลหลักเมือง สักการะสิ่งศักดิ์ 'อุ๊งอิ๊ง' ควงครอบครัวและคนใกล้ชิด ทำบุญวันเกิด ขอพร 'ทักษิณ' เดินทางกลับบ้านปลอดภัย
อุ๊งอิ๊ง แพทองธาร ชินวัตร บุตรสาว ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โพสต์ภาพล่าสุด ทำบุญวันเกิดครบ 37 ปี ในวันที่21 ส.ค. 2566 มีเนื้อหาว่าพรุ่งนี้ครบ 37 ปี เลยถือโอกาสมาขอพรกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมือง ศาลหลักเมืองกรุงเทพมหานคร
สักการะพระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร (พระแก้วมรกต) และสักการะพระบรมรูปสมเด็จพระบูรพมหากษัตริยาธิราช ณ ปราสาทพระเทพบิดร
และขอพรพระให้การกลับบ้านของคุณพ่อ ราบรื่น เรียบร้อย และปลอดภัย
เมื่อวานนี้ ทวิตเตอร์ @IngShin หรือ อุ๊งอิ๊ง แพทองธาร ชินวัตร บุตรสาวคนเล็ก ของอดีตนายกฯทักษิณ ชินวัตร ทวิตข้อความเมื่อ 09.00 น. ที่ผ่านมา มีเนื้อหา แจ้งวันเวลาที่จะไปรับ คุณพ่อ กลับบ้านโดยระบุสถานที่ ที่ท่าอากาศยานดอนเมือง เวลา 09.00 น. ซึ่งตรงกับวันโหวตนายกฯรัฐมนตรี
ข่าวที่เกี่ยวข้อง