ข่าว

โปรแกรม "ซีเกมส์" วันนี้ ฟุตบอลหญิง บู๊ เมียนมา

โปรแกรม "ซีเกมส์" วันนี้ ฟุตบอลหญิง บู๊ เมียนมา
เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

การแข่งขันมหกรรมกีฬา "ซีเกมส์" 2021 ครั้งที่ 31 ที่ประเทศเวียดนามเป็นเจ้าภาพ เริ่มการแข่งขันแล้ว โดยวันนี้ทัพนักกีฬาไทย "เรือกรรเชียง" ชิงเหรียญทอง รวมถึง "ฟุตบอลหญิง" ลงทำการแข่งขันนัดที่ 2 พบ เมียนมา

การแข่งขันมหกรรมกีฬา "ซีเกมส์" ครั้งที่ 31  จัดขึ้นระหว่างวันที่ 12 พฤษภาคม - 23  พฤษภาคม 2565  ณ กรุงฮานอย ประเทศเวียดนาม  ร่วมเชียร์นักกีฬาไทยที่เข้าร่วมแข่งขันในแต่ละชนิดกีฬา 

 

โดย "คมชัดลึก" รวมโปรแกรม "นักกีฬาไทย" ในการแข่งขัน "ซีเกมส์ 2021"  ดังนี้

 

วันศุกร์ที่ 13 พ.ค. 2565 

กอล์ฟ เริ่มเวลา 07.00 น. รอบ 1

  • บุคคลชาย  : อาศิษฐ์ อารีพันธ์ , วีรวิชญ์ นาคประชา , พงศภัค เหล่าภักดี 
  • บุคคลหญิง : ณัฐกฤตา วงศ์ทวีลาภ , พิมพ์ขวัญ ชูแก้ว , แอลล่า แกลิทสกี้ 

 

เซปักตะกร้อ เริ่มเวลา 09.00 น. รอบที่ 1 

  • ทีมชุดชาย : ไทย พบ มาเลเซีย 
  • ทีมชุดหญิง : เวียดนาม พบ ไทย

 

เทนนิส เริ่มเวลา 09.00 น. 

  • ทีมชาย  : ไทย พบ รอการยืนยัน 
  • ทีมหญิง : ไทย พบ รอการยืนยัน 

 

เปตอง เริ่มเวลา 09.00 น. รอบที่ 1 

  • ความแม่นยำบุคคลชาย : สุพรรณ ทองภู พบ รอการยืนยัน  

 

วูซู เริ่มเวลา 09.00 น. ชิงเหรียญทอง

  • ยุทธลีลาหนานเดา บุคคลชาย : พิทยา หยางรุ่งรวิน 
  • ยุทธลีลาฉางฉวน บุคคลชาย : วีรชัช กูลสวัสดิ์มงคล 
  • ยุทธลีลา ไท่จี้ฉวน บุคคลชาย : โจ แซลี  

 

วูซู เริ่มเวลา 15.00 น. รอบ 8 คนสุดท้าย 

  • ต่อสู่บุคคลชาย รุ่นไม่เกิน 56 กก. : ธงชัย หัวนาค พบ รอการยืนยัน
  • ต่อสู่บุคคลชาย รุ่นไม่เกิน 65 กก. : จารุวัฒน์ ขุนเพชร พบ รอการยืนยัน 
  • ต่อสู่บุคคลหญิงรุ่นไม่เกิน 48 กก. : จันทกาล มโนบาล พบ รอการยืนยัน 
  • ต่อสู่บุคคลหญิงรุ่นไม่เกิน 52 กก. : ณัฐชา ชํานาญจิต

 

บาสเกตบอล 3x3  ประเภททีมชาย แข่งแบบพบกันหมด 

  • เกมที่ 1 เวลา 09.40 น. : มาเลเซีย พบ ไทย 
  • เกมที่ 2 เวลา 11.40 น. : ไทย พบ เวียดนาม
  • เกมที่ 3 เวลา 14.00 น. : ไทย พบ ฟิลิปปินส์ 
  • เกมที่ 4 เวลา 15.40 น. : ไทย พบ กัมพูชา 

 

บาสเกตบอล 3x3  ประเภททีมหญิง แข่งแบบพบกันหมด 

  • เกมที่ 1 เวลา 10.00 น. : สิงคโปร์ พบ ไทย 
  • เกมที่ 2 เวลา 13.00 น. : อินโดนีเซีย พบ ไทย 
  • เกมที่ 3 เวลา 15.20 น. : มาเลเซีย พบ ไทย 
  • เกมที่ 4 เวลา 17.20 น. : ไทย พบ ฟิลิปปินส์ 

 

เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 10.00 น. รอบที่ 1 

  • ทีมชาย : ไทย พบ รอการยืนยัน 
  • ทีมหญิง : ไทย พบ รอการยืนยัน 

 

ยิมนาสติกศิลป์ รอบชิงเหรียญทอง 

  • ทีมชาย และ ทีมสายรวมอุปกรณ์ 

 

 

 

 

ฟันดาบ เริ่มเวลา 10.00 น. พบกันหมด 

  • ดาบเอเป้ บุคคลชาย : ณัฐติพงษ์ สิงห์คำ 
  • ดาบเอเป้ บุคคลชาย : ชินพัฒน์ เฉลิมชเนนทร์ พบ รอการยืนยัน 
  • ดาบเอเป้ บุคคลหญิง : ต้นข้าว โพธิ์แก้ว พบ รอการยืนยัน 
  • ดาบเอเป้ บุคคลหญิง : บัณฑิตา ศรีนวลนัด พบ รอการยืนยัน 

 

เรือกรรเชียง เริ่มเวลา 10.00 น. รอบชิงเหรียญทอง 

  • รุ่น LM4 : ศิวกร วงศ์พิณ , ชนินทร์ เพ็ญทองศรี , วันชัย ลุงซอง , วรกันต์ ทองมาก 
  • รุ่น LW4X : พรธิดา ทัพไทย , ณัชธิชา แก้วหอม , ปิยมณฑ์ เติมสุข , ปวีณา สุรสังข์ , ขวัญฤดี ขุนทอง 
  • รุ่น LM4X : อภินันท์ ควรมี , จันทร์สว่าง เลโด , ยุทธนา ทะมะรมย์ , ฐานันดรศักดิ์ เดชะ อศวนันท์ , นันทพงศ์ ยอดสี 

 

หมารุกสากล แข่งแบบมาตรฐาน 

  • เวลา 10.00 น. บุคคลชาย รอบ 5 : ปริญญ์ เลาหวิรภาพ    
  • เวลา 15.00 น. บุคคลชาย รอบ 6 : ปริญญ์ เลาหวิรภาพ    
  • เวลา 10.00 น. บุคคลหญิง รอบ 5 : อารยา พรหมเมือง 
  • เวลา 15.00 น. บุคคลหญิง รอบ 6 : อารยา พรหมเมือง 

 

E-sport เริ่มเวลา 10.00 น. รอบแบ่งกลุ่ม 

  • Free fire (mobile) : ไทย พบ รอการยืนยัน 
  • FIFA online 4 : ไทย พบ รอการยืนยัน 

 

ปันจักสีลัต รอบ 8 คนสุดท้าย 

  • เวลา 12.30 น. บุคคลชาย Class C รุ่น 55 - 60 กก. :  พีรพล มิตทสาร พบ โมฮาหมัด ฮาซิม (มาเลเซีย) 
  • เวลา 14.40 น. บุคคลชาย Class D รุ่น 60 - 65 กก. :  อาดีลัน เจ๊ะแมง พบ โมฮาหมัด บิน มิสตาม (อินโดนีเซีย)
  • เวลา 15.30 น. บุคคลชาย Class F รุ่น 70 - 75 กก. : กูอิบรอเฮม กูบาฮา พบ อัลวิน คัมโปส (ฟิลิปปินส์)

 

คูราซ เริ่มเวลา 14.00 น. 

  • รอบที่ 1 บุคคลชาย รุ่นไม่เกิน 73 กก. : อภิชา บุญรังสี พบ รอการยืนยัน 
  • รอบที่ 1 บุคคลหญิง รุ่นไม่เกิน 57 กก. : เสาวลักษณ์ หอมกลิ่น พบ รอการยืนยัน 
  • รอบที่ 1 บุคคลหญิง รุ่นไม่เกิน 70 กก. : ประภาทิพย์ นาคราช พบ รอการยืนยัน 

 

เพาะกาย 

  • เวลา 14.00 น. รอบคัดเลือก male flyweight  up to and incl. 55 kg. : เกษม รัตนพร 
  • เวลา 14.45 น. รอบชิงชนะเลิศ 
  • เวลา 15.00 น. รอบคัดเลือก male super flyweight  up to and incl. 60 kg. : จีรพันธ์ โป่งคำ 
  • เวลา 15.45 น. รอบชิงชนะเลิศ 
  • เวลา 16.00 น. รอบคัดเลือก male bantamweight  up to and incl. 65 kg. : พงษ์ศิริ พรหมจรรย์ 
  • เวลา 16.45 น. รอบชิงชนะเลิศ 

 

คิ๊กบ็อกซิ่ง เริ่มเวลา 17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ 

  • รุ่น Low kick 54 kg. male : ไชยวัฒน์ สังข์น้อย พบ เม็ง ฮอง กาน (กัมพูชา)
  • รุ่น Full contack 57 kg. male : ศิวพรรณ อรุณโน พบ ราชาน ทอช (กัมพูชา)
  • รุ่น Low kick 60 kg. male : กัมปนาท วัลศิริพัฒนชัย พบ ฮุ่ย เหงียน กวาง (เวียดนาม)
  • รุ่น Low kick 63.5 kg. male : เฉลิมลาภ สันติคงสกุล พบ จีน คาเด้ (ฟิลิปปินส์)
  • รุ่น Low kick 71 kg. male : ธงชัย ทับพลี พบ สเวย์ ชอง (กัมพูชา)
  • รุ่น Low kick 60 kg. female : วราพร ใจเที่ยง พบ จิน่า อรอส (ฟิลิปปินส์) 

 

ฟุตบอลหญิง เริ่มเวลา 19.00 น. รอบแบ่งกลุ่ม

  • ไทย พบ เมียนมา 

 

อย่างไรก็ตาม กรรมการโอลิมปิกแห่งประเทศไทยฯ ได้มอบหมายให้โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย ทำหน้าที่ถ่ายทอดสดและรายงานข่าวผ่านทางทีวีดิจิทัล 8 ช่อง ประกอบไปด้วย ช่อง 3HD, ช่อง 5HD1, ช่อง 7HD, ช่อง 9 MCOT HD, ช่อง NBT 2HD, ช่อง GMM25, ช่อง PPTV HD36 และ T Sports 7

 

logoline

ข่าวที่น่าสนใจ

logo-pwa

เพิ่ม คมชัดลึก ออนไลน์

ลงในหน้าจอหลักของคุณ

ติดตั้ง
ปิด