ข่าว

"สลักทิพย์"มือ 6 หวดชนะลูกครึ่ง ในศึก คัดเลือกเตรียมทีมชาติ

"สลักทิพย์"มือ 6 หวดชนะลูกครึ่ง ในศึก คัดเลือกเตรียมทีมชาติ
เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

"สลักทิพย์ อุ่นเมือง" เต็ง 6 จากนนทบุรี ชนะ เวียร่า ดีเพิ่ม ลูกครึ่งไทย-รัสเซีย จากชลบุรี 2-0 เซต ในรอบแบ่งกลุ่มนัดแรก กลุ่ม ดี ประเภทหญิงเดี่ยว การแข่งขัน "คัดเลือกนักเทนนิส เตรียมความพร้อมสำหรับทีมชาติไทย" ปี 2565 ณ ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี

การแข่งขันคัดเลือกนักเทนนิส เตรียมความพร้อมสำหรับทีมชาติไทยชุดใหญ่ ประจำปี 2565 ณ ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี จัดภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) เมื่อวันที่ 23 ม.ค. เป็นการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม 16 คน (4 กลุ่ม ๆ ละ 4 คน) แข่งขันพบกันหมดในกลุ่ม และผู้ที่ได้อันดับหนึ่งในแต่ละกลุ่ม จะได้สิทธิ์เข้าร่วมโครงการ "เตรียมความพร้อมสำหรับทีมชาติไทย" ต่อไป

ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่ม ดี นัดแรก "หมิว" สลักทิพย์ อุ่นเมือง เยาวชนทีมชาติจากนนทบุรี มือวาง 6 ของรายการ พบ เวียร่า ดีเพิ่ม นักหวดลูกครึ่งไทย-รัสเซีย มือวาง 10 ของรายการ จากชลบุรี ปรากฏว่า สลักทิพย์ ที่เป็นฝ่ายตาม 2-5 ในเซตแรก พยายามรวบรวมสมาธิ ค่อยๆ ไล่มาทีละแต้มกระทั่งตีเสมอ และยังชนะในการดวลไทเบรก จากนั้นยังเล่นได้ดีในเซตสอง ทำให้ สลักทิพย์ ชนะ เวียร่า 2-0 เซต 7-6(1), 6-0 ได้ไป 2 คะแนน ด้าน เวียร่า ได้ 1 คะแนน  

ส่วนอีกคู่กลุ่มเดียวกัน กมลวรรณ บัวแย้ม มือวาง 4 จากชลบุรี ชนะ ภาวินี ร่วมรักษ์ จากกรุงเทพฯ 6-1, 6-3

 

ทางด้านชายเดี่ยว กลุ่ม เอ "ซีเจ" คงทรัพย์ คงคา นักหวดหนุ่มกรุงเทพฯ เต็งหนึ่งของรายการ ต้องออกแรงเล่นกับ "นอร์ธ" อนพัช ทิมางกูร มือวาง 16 ของรายการ จากกรุงเทพฯ ถึงสามเซต หลังจากพลาดท่าพ่ายในเซตสอง ก่อนใช้ประสบการณ์เฉือนชนะ 2-1 เซต 6-0, 3-6 และ 6-3 เก็บชัยนัดแรกสำเร็จ ได้ 2 คะแนน ด้าน อนพัช ได้ 1 คะแนน ส่วนอีกคู่ในกลุ่มเดียวกัน ณัฐสิทธิ์ กุลสุวรรณ์ มือวาง 5 ของรายการ จากกาญจนบุรี คว้าชัยเหนือ กันตินันท์ สูตินันท์โอภาส จากลำปาง 6-4, 6-2

ผลการแข่งขันคู่อื่น ประเภทชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม 16 คน พบกันหมด นัดแรก กลุ่ม บี ชาญไชย สุขตนเอง (มือวาง2-กทม.) ชนะ แทนตะวัน แมคจิโอริ (กทม.) 6-1, 6-1 เครดิต ไชยรินทร์ (มือวาง6-กทม.) ชนะ ธนกร ศรีรัตน์ (กทม.) 6-0, 6-1
 กลุ่ม ซี ธนเพชร ฉันทะ (มือวาง3-ประจวบคีรีขันธ์) ชนะ ศุภวัฒน์ แซ่อุ้ย (ภูเก็ต) 6-3, 6-4 ปรัชญา อิสโร (มือวาง10-สงขลา) ชนะ กิติรัตน์ เกิดลาภี (มือวาง8-กทม.) 6-3, 2-0Ret.(เจ็บแขนขวา) /กลุ่ม ดี กฤติน โกยกุล (มือวาง4-พังงา) ชนะ สิรวิชญ์ สุดเนตร (อำนาจเจริญ) 6-1, 7-5 จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์ (มือวาง7-กทม.) ชนะ พงศภัค เกิดลาภี (มือวาง9-กทม.) 6-0, 6-1

 

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม 16 คน พบกันหมด นัดแรก กลุ่ม เอ พัณณิน โควาพิทักษ์เทศ (มือวาง1-ฉะเชิงเทรา) ชนะ ธนัชพร ยังโหมด (ชลบุรี) 6-3, 6-1 เมลิสสา เซ (มือวาง8-กทม.) ชนะ ณัฐพัชร์ ผิวบางรักษ์ (กทม.) 6-3, 6-3
 กลุ่ม บี ชมภู่ทิพย์ จันดาเขต (มือวาง2-นนทบุรี) ชนะผ่าน ญาตาวี ฉิมฉ่ำ (ศรีสะเกษ) ไทร่า ลิธิบี (มือวาง7-กทม.) ชนะ ณัชชารีย์ ธีรโชติจิรานนท์ (ประจวบคีรีขันธ์) 1-6, 7-6(0) และ 6-2 /กลุ่ม ซี วรรษชล สวัสดี (มือวาง3-พิษณุโลก) ชนะ วิจิตราภรณ์ วิมุกตานนท์ (พิษณุโลก) 6-3, 6-3 ธมจันทร์ มอมขุนทด (มือวาง5-นครราชสีมา) ชนะ ตปณีย์ บุญวัฒน์ (นนทบุรี) 3-6, 6-2 และ 7-5

"สลักทิพย์"มือ 6 หวดชนะลูกครึ่ง ในศึก คัดเลือกเตรียมทีมชาติ

"สลักทิพย์"มือ 6 หวดชนะลูกครึ่ง ในศึก คัดเลือกเตรียมทีมชาติ

"สลักทิพย์"มือ 6 หวดชนะลูกครึ่ง ในศึก คัดเลือกเตรียมทีมชาติ
 

 

 

logoline

ข่าวที่น่าสนใจ

logo-pwa

เพิ่ม คมชัดลึก ออนไลน์

ลงในหน้าจอหลักของคุณ

ติดตั้ง
ปิด