2 นักกีฬาพาราไทย จาก วีลแชร์เรซซิ่ง โตเกียวพาราลิมปิก ประวัติ วะโฮรัมย์ เหรียญเงิน และ ภูธเรศ คงรักษ์ เหรียญทองแดง ได้พัก 1 วัน ก่อนลุยต่อพฤหัสที่ 2 รอบคัดเลือก"วีลแชร์ประเภทลู่"
หลังจากทำผลงานได้มา 2 เหรียญ ในการแข่งขันวีลแชร์เรซซิ่ง โตเกียวพาราลิมปิก ประจำวันอังคารที่ 31 สิงหาคม ทั้ง ประวัติ วะโฮรัมย์ เจ้าของผลงาน2 เหรียญทองจากพาราลิมปิก 2016 ที่บราซิล รวมทั้ง ภูธเรศ คงรักษ์ ยังมีโปรแกรมลงแข่งขัน ใน"วีลแชร์ประเภทลู่"อีก 1 รายการ คือ วีลแชร์ 800 เมตรชาย คลาส ที 54 โดยจะลงแข่งขันรอบคัดเลือก ในวันพฤหัสที่ 2 กันยายน
การแข่งขันกรีฑา “โตเกียวพาราลิมปิก” ที่โอลิมปิก สเตเดียม วันอังคารที่ 31 สิงหาคม ในการแข่งขัน วีลแชร์เรซซิ่ง 1,500 เมตรชาย คลาส ที 54 รอบชิงชนะเลิศ
ประวัติ วะโฮรัมย์ วีลแชร์ทีมชาติ เจ้าของผลงาน 2 เหรียญทองในพาราลิมปิก 2016 ที่บราซิล คว้าเหรียญเงินแรกของตัวเอง ในทัวร์นาเมนต์นี้ เมื่อทำเวลา 2.50.20 ขณะที่ ภูธเรศ คงรักษ์ ทำผลงานเหรียญทองแดงที่สองคนของตนเองได้เช่นเดียวกัน ด้วยเวลา 2.50.68 หลังจากคว้าเหรียญทองแดงแรกในรายการ วีลแชร์ 5,000 เมตร เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมา ด้านเหรียญทองเป็นของ มาร์เซล ฮุก จาก สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 2.49.55
ขอขอบคุณภาพ จากกองประชาสัมพันธ์ การกีฬาแห่งประเทศไทย
ข่าวที่เกี่ยวข้อง