ข่าว

NOW26 ยิงสด 2 ชั่วโมงครึ่ง นัด 1 พ.ค.ชมมวยฟรี-อาหารฟรี

NOW26 ยิงสด 2 ชั่วโมงครึ่ง นัด 1 พ.ค.ชมมวยฟรี-อาหารฟรี
เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

สปอร์ต คม วีกเอนด์ : NOW26 ยิงสด 2 ชั่วโมงครึ่ง นัด 1 พ.ค.ชมมวยฟรี-อาหารฟรี

 
                    เริ่มกันที่ผลการแข่งขันชกมวย คม ชัด ลึก ศึกมวยไทย ท่อน้ำไทย เดอะฮีโร่ ประจำวันอาทิตย์ที่ 24 เมษายน ณ สนามมวยจิตรเมืองนนท์ อ.เมือง จ.นนทบุรี (อ.ต.ก.3) ผ่านการถ่ายทอดสดทางช่อง NOW26 ช่วงเวลา 19.15-21.15 น. ส่วนการประกบคู่มวยเป็นของทีมงานเกียรติเพชร โปรโมชั่น ที่มอบหมายให้ ฐิติวัชร์ ธีระเดชพงศ์ “เดียร์ เกียรติเพชร” เป็นคนประกบร่วมกับ อ้วน เมืองนนท์, สิงห์เกษม บ้านพลเมืองดี, เบิ้ม ภูดิน และคำจันทร์ ซาวคำเขตต์ รับหน้าที่ประชาสัมพันธ์ ซึ่งบรรยากาศยังคงเป็นไปอย่างคึกคักเช่นเดิม
 
                    คู่เอกของรายการเป็นการพบกันระหว่าง พลังชัย ป.พีณภัทร นักชกเชิงสูงวัย 22 ปีจาก อ.สตึก จ.บุรีรัมย์ กับ ลมหวล ศิษย์ลมหนาว ดาวรุ่งจอมฝีมือวัย 18 ปีจาก อ.บ้านฉาง จ.ระยอง ในพิกัด 126 ปอนด์ ซึ่งคู่นี้พลังชัยเคยชนะคะแนนมาเมื่อประมาณ 6 เดือนก่อนที่เวทีจิตรเมืองนนท์แห่งนี้
 
                    เกมการชกช่วงแรกต่างฝ่างต่างแลกอาวุธกันอย่างสนุก ฝ่ายพลังชัยใช้ฝีมือตั้งรับดักเตะถีบสกัด ลมหวลเป็นฝ่ายเดินเข้าทำ สามยกเกมยังไม่ห่างกันมากนัก สองยกที่เหลือ พลังชัยเดินบ้างแต่ทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอัน ลมหวล ดักเตะแทงได้จะแจ้งชัดเจน ครบยก ลมหวลเอาชนะคะแนนไปถอนแค้นสำเร็จ
 
                    ผลคู่อื่นมี เพชรนาคา วพ.ลำปาง ชนะน็อก น้ำหนึ่ง ส.รวมพล ยก 4, เพชรสาทิส สาทิสซีดี แพ้คะแนน มะเฟืองน้อย ลูกมะขามหวาน, สิทธิศักดิ์ กีล่าสปอร์ต แพ้คะแนน มหามงคล ส.ยิ่งเจริญการช่าง
 
                    ขณะที่ผลการแข่งขัน คม ชัด ลึก ศึกมวยโลก เป็นความร่วมมือกันระหว่างช่อง NOW26 กับก่อเกียรติโปรดักชั่น นัดที่ 3 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 24 เมษายน ณ เวทีมวยชั่วคราวสวนสาธารณะสะพานหิน จ.ภูเก็ต โดยคู่เอก นรสิงห์ ก่อเกียรติยิม (ลูกบ้านใหญ่) รองแชมป์อันดับสูงหลายสถาบันขึ้นอุ่นเครื่องกับ บายู ชาลู รองแชมป์ชาวอินโดนีเซีย พิกัด 117 ปอนด์ ตลอดการชก นรสิงห์ โชว์ความดุดันไล่อัดนักชกแดนอิเหนาจบเห่เพียงแค่ยกที่ 3 เท่านั้น 
 
                    ส่วนอีกคู่ เพชรจอแฮ ก่อเกียรติยิม ชก 6 ยกเอาชนะคะแนน มานะชัย ศิษย์ยอดหญิง (สปป.ลาว) ขาดลอย
 
                    นอกจากนั้นเมื่อวันเสาร์ที่ 23 เมษายน ทางช่อง NOW26 ยังมี การจัดมวยไทยนัดใหญ่อีกนัดใน ศึกยอดมวยศูนย์อนุรักษ์ศิลปะมวยไทยต้านภัยยาเสพติด ณ สนามมวยชั่วคราว งานประจำปีวัดไชโยวรวิหาร อ.ไชโย จ.อ่างทอง จัดโดยสถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตอ่างทอง ร่วมกับกรมพลศึกษา ช่อง NOW26 ถ่ายทอดสดเวลา 21.30-23.30 น.
 
                    ซึ่งผลการชกมีดังนี้ คู่เอก นิลสยาม ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์แปดริ้ว ชนะน็อก จ้าวฤทธิ์ ลูกจำปาชัย ยกแรก คู่รอง เอกอนันต์ เจเอสพี แพ้คะแนน เพชรบุญส่ง เพ็ชรจินดา 
 
                    และในส่วนและในส่วนของช่อง NOW26 วันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม ยังคงถ่ายทอดสดตามปกติ ซึ่งเพิ่มเวลาการถ่ายทอดสดจาก 2 ชั่วโมงเป็น 2 ชั่วโมงครึ่ง 19.15-21.45 น. ที่สนามมวยจิตรเมืองนนท์ จ.นนทบุรี (อ.ต.ก.3) ซึ่งนัดนี้เข้าชมฟรีและอาหารฟรี คู่มวยมีดังนี้ 
 
                    1.เดชกุญชร ช้างกองปราบ กับ เสือน้อย ส.เสือเพชร พิกัด 110 ป.
 
                    2.ค้างคาวแดง ฮัวโรงน้ำแข็ง กับ ประกายเพชรเล็ก อีมิเน้นท์แอร์ พิกัด 114 ป.
 
                    3.พงษ์ศิริ ป.ศิริพงษ์ กับ วินัยเล็ก พ.รังสรรค์ พิกัด 144 ป. 
 
                    4.คู่เอก ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น กับ นวพล พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พิกัด 129 ป.
 
                    5.ช้างพิฆาต ส.ส.ปกรณ์ กับ นนทชัย จิตรเมืองนนท์ พิกัด 106 ป.
 
                    ส่วนคู่อื่นๆมี เด็กดอย แป๊ะมีนบุรี กับ ยอดแสนเก่ง ส.ไกรเวศ พิกัด 102 ป.สิงห์พยัคฆ์ ส.จ.ไพฑูรย์ปากเกร็ด กับ คลอลั่ม แตงโมยิม พิกัด 29 กก.เพชร ส.จ.ไพฑูรย์ปากเกร็ด กับ จอม พรัญชัย พิกัด 33 กก.
 
                    สำหรับคม ชัด ลึก ศึกมวยไทย ท่อน้ำไทย เดอะฮีโร่ จากนี้ไปทุกสัปดาห์จะมีกิจกรรมเชียร์มวยกับคม ชัด ลึก ศึกมวยไทย พิเศษสุด ผู้เข้าชมสดภายในเวทีมวยที่ซื้อบัตรเข้าชม จะมีคูปองแจกท่านละ 1 ใบ แล้วเขียนชื่อ นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ หยอดใส่กล่องจับรางวัล ซึ่งหลังจบคู่สุดท้ายของทุกสัปดาห์ ลุ้นรับเสื้อแจ็กเก็ต 10 รางวัล
 
 
-------------------------
 
 
                    โปรแกรมมวยทีวีทางช่องต่างๆ ในวันเสาร์ที่ 30 เม.ย.และอาทิตย์ที่ 1 พ.ค.มีดังต่อไปนี้
 
                    เริ่มจากวันเสาร์ที่ 30 เม.ย.มีดังนี้ 
 
                    1.ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย จ.สมุทรสาคร ช่อง 3 ถ่ายทอดสดเวลา 12.15 น.เพชรสกล ต.หลักสอง กับ แดนบูรพา ส.ข.เล็กทวีวัฒนา พิกัด 112 ป.หม่ำหม่ำ เอกบางไทร กับ เพชรชุมพล ศิษย์ผู้พันตู่ พิกัด 126 ป.คู่เอก เพชรเมืองชล ภ.สวนทอง กับ สิงห์ทอง เกียรติกิตติพันธ์ พิกัด 112 ป.แรมบ้า ศิษย์พนมทอง กับ เมืองชลเล็ก ภ.สวนทอง พิกัด 111 ป.
 
                    2.ศึกยอดมวยไทย เวทีมวยรังสิต ช่อง 11 สดเวลา 14.00 น.ยอดสุวิทย์ ว.ไพรอนันต์ กับ เอกมงคล ศิษย์ทองปอนด์ พิกัด 111 ป.เพชรศักดา เพชรเจริญวิทย์ กับ เข็มเพชร ว.ไพรอนันต์ พิกัด 113 ป.คู่เอก เพชรดำ เพชรยินดีอะคาเดมี่ กับ โทมัส ส.ชัยเจริญ พิกัด 123 ป.เด่นคีรี ศักดิ์วิเชียร กับ สองทะเล ว.เหมธานนท์ พิกัด 119-121 ป.
 
                    3.ศึกไบรท์ทีวี เวที ลุมพินี ช่องไบรท์ทีวีสด เวลา 14.00 น.เพชรสยาม พิทักษ์ทางหลวง กับ เดชฤทธิ์ ว.วรรณทวี พิกัด 107 ป.จ้าวเสือใหญ่ ส.เดชะพันธ์ กับ ปานเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย พิกัด 111 ป.คู่เอก กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช กับ ก้องปฐพี ศักดิ์นิรันรัตน์ พิกัด 113 ป.พยัคฆ์ ออซั่มวิลล่า กับ โอปอ ช.เรืองรัมย์ พิกัด 113 ป.
 
                    4.ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี มนตรีสตูดิโอ ไทยรัฐสด เวลา 14.00 น.กล้ารบ โตโยต้าระยอง กับ เสกสิทธิ์ ท.แสงเทียนน้อย พิกัด 105 ป.เทพบุตร ช.ห้าพยัคฆ์ กับ เรือนไทย นาย่าปาร์ควิว พิกัด 127 ป.ลำน้ำมูลเล็ก ต่อมีนบุรี กับ เพชรเกรียงไกร ต.ศิลาชัย พิกัด 121-123 ป.คู่เอก อุ้ยเสี่ยวป้อ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว กับ ไข่หวานเล็ก ต.หลักสอง พิกัด 144 ป. 
 
                    5.ศึกมวยไทย ลุมพินี ช่อง 5 สดเวลา 16.30 น.เสือ พรัญชัย กับ สิงห์ขาว ช.พัชรพล พิกัด 117 ป.รักสมบัติ หมอเบสกมลา กับ ฤทธิ์เดช ร.ร.กีฬาโคราช พิกัด 126 ป.คู่เอก เก่งกาจ ป.เป๊กโก้ กับ ยอดศิลา แฟร์เท็กซ์ พิกัด 119 ป.
 
                    6.ศึกมวยไทยลุมพินี CTH ช่อง CTH สดเวลา 18.00 น.โรดอฟ (แอลจีเรีย) PMT ยิม กับ เบรนดอล (สิงคโปร์) ศศิประภายิม พิกัด 130 ป.เชอรี่ ศิษย์ครูบุญเลิศ กับ พิฆาตศึก สวนอาหารปีกไม้ พิกัด 116 ป.คู่เอก ดีแม็กซ์ ส.ธนาเพชร กับ เพชรชิงชัย ว.วิสูตร พิกัด 120 ป.ณัฐเดช ช.เรืองรัมย์ กับ โอมเพี้ยง ราชานนท์ พิกัด 115 ป.
 
                    7.มวยไทยตัดเชือก แม็กซ์ มวยไทย สเตเดี้ยม พัทยา ช่อง 8 สด เวลา 19.50 น. รอการจับสลากประกบคู่ บุญมาก เพชรอาสิระ, ยันต์แดง ศักดิ์หอมศีล, อันดามัน สุดสาครมวยไทยยิม และกล้าศึก ช.ชนาธิป พิกัด 61 กก.แก้วบูรพา บีสตรองอคาเดมี กับ สิงห์หนุ่ม น้อยแม็กซ์มวยไทย พิกัด 57 กก.ตีธง พ.รุ่งสวัสดิ์ กับ โชค อีมิเน้นท์แอร์ พิกัด 70 กก.
 
 
                    จากนั้นวันอาทิตย์ที่ 1 พ.ค.มีดังนี้
 
 
                    1.ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี ช่อง 7 สีสดเวลา 12.50 น.ไผ่ทอง ศิษย์เจ๊เอ็ม กับ สายฝน รัตนภานุ พิกัด 112 ป.แจ๊คสยาม ศิษย์ป๋าโอ กับ เพชรระยอง นายกทวีปตะพง พิกัด 112 ป.โตโต้ ศิษย์ เสธ.เนตร กับ วังทอง ศิษย์พนัญเชิง พิกัด 134 ป.คู่เอก ประกายเพชร นิติสมุย กับ สะท้านฟ้า อีมิเน้นท์แอร์ พิกัด 118 ป.
 
                    2.ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวยนานาชาติรังสิต ช่อง 11 ถ่ายทอดสดเวลา 15.00 น.ชัยณรงค์ จ่ายุทธกองสืบ กับ เพชรน้ำเอก อ.เพชรน้ำหนึ่ง พิกัด 116 ป.หนุ่มน้อย ศิษย์เจ๊เหมียว กับ โชคดี เดอะกลั๊ฟพัทยา พิกัด 113 ป.ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ กับ ชัชชัย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พิกัด 118 ป.คู่เอก เพชรมรกต ทีเด็ด 99 กับ นวพล พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พิกัด 129 ป.
 
                    3.ศึกราชดำเนินซูเปอร์ไฟท์พีพีทีวี เวทีราชดำเนิน ช่องพีพีทีวีสดเวลา 15.00 น.เพชรนิยม เอฟ.เอ.กรุ๊ป กับ ซีต้า ว.สันต์ใต้ พิกัด 113-114 ป.หุ่นยนต์ ศิษย์เจริญทรัพย์ กับ น้องพี พยัพคำพันธุ์ พิกัด 124 ป.เพชรแท้ เพชรยินดีอะคาเดมี่ กับ ของฝาก ศิษย์เจริญทรัพย์ พิกัด 118 ป.คู่เอก เกรียงไกร ต.ศิลาชัย กับ ศิลาฤทธิ์ (พรวาริน) ช.สามพี่น้อง พิกัด 140 ป.
 
                    4.มวยไทยตัดเชือก แม็กซ์ มวยไทย สเตเดี้ยม พัทยา ช่อง 8 สด เวลา 19.50 น.เอกณรงค์ บูสเตอร์ ไฟท์เกียร์ (ไทย) กับ ไซ จันธานี (ฝรั่งเศส) พิกัด 57 กก.ฟ้าพยัคฆ์ ดาบรันสารคาม (ไทย) กับ เชน ฟาร์โก (อังกฤษ) พิกัด 62 กก.นำขบวน ช.ชนาธิป (ไทย) กับ คริสโตเฟอร์ แชปแมน (ออสเตรเลีย) พิกัด 68 กก.พญาเสือ ส.พญาเสือ (ไทย) กับ ไรอัน บริกส์ (อังกฤษ) พิกัด 65 กก.บัวขาว อ.จันทร์อุบล (ไทย) กับ แซมสัน แมนเต (กานา) พิกัด 57 กก.คู่เอก ยอดกึกก้อง ก.เกษานนท์ (ไทย) กับ คริส แอคเซลสัน (สวีเดน) พิกัด 68 กก.คู่รอง เสมอไหน อีเกิ้ลมวยไทย (ไทย) กับ ไคล์ สโคฟิลด์ (อังกฤษ) พิกัด 65 กก.
 
 
-------------------------
 
 
 
logoline
แท็กที่เกี่ยวข้อง