ข่าว

10 เม.ย. NOW26 จัดมวยยักษ์ คู่เอกใจสู้วัดความโหดอวตาร

10 เม.ย. NOW26 จัดมวยยักษ์ คู่เอกใจสู้วัดความโหดอวตาร
เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

สปอร์ต คม วีกเอนด์ : 10 เม.ย. NOW26 จัดมวยยักษ์ คู่เอกใจสู้วัดความโหดอวตาร

 
                    เริ่มกันที่ผลการแข่งขันชกมวย "คม ชัด ลึก ศึกมวยไทย ท่อน้ำไทย เดอะฮีโร่" ประจำวันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน ณ สนามมวยจิตรเมืองนนท์ อ.เมือง จ.นนทบุรี (อ.ต.ก.3) ผ่านการถ่ายทอดสดทางช่อง NOW26 ช่วงเวลา 19.15-21.15 น.ส่วนการประกบคู่มวย เป็นของทีมงาน เกียรติเพชร โปรโมชั่น ที่มอบหมายให้ นายฐิติวัชร์ ธีระเดชพงศ์ “เดียร์ เกียรติเพชร” เป็นคนประกบร่วมกับ อ้วน เมืองนนท์, สิงห์เกษม บ้านพลเมืองดี, เบิ้ม ภูดิน และ คำจันทร์ ซาวคำเขตต์ รับหน้าที่ประชาสัมพันธ์ ซึ่งบรรยากาศยังคงเป็นไปอย่างคึกคักเช่นเดิม
 
                    คู่เอกของรายการ เป็นการพบกันระหว่าง อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร นักชกฝีมือดีวัย 22 ปีจาก อ.สตึก จ.บุรีรัมย์ กับ โตโต้ ศิษย์เสธ.เนตร ขุนเข่า วัย 22 ปีเท่ากันจาก อ.เหล่าเสือโก้ก จ.อุบลราชธานี ในพิกัด 135 ปอนด์
 
                    เกมการชกช่วงแรกต่างฝ่ายต่างแลกอาวุธกันอย่างสนุก อินทรีย์ทองเดินเข้าหาก่อนหวังจะเล่นวงใน โตโต้ ตั้งรับดักเตะแทงสกัดได้อย่างสูสี มากยกสี่และห้า นักชกจากเมืองดอกบัวเปิดเกมเดินบ้าง เข้าไปวางแข้งปล้ำตีหักล้ม อินทรีย์ทองก็มีโต้แลกกันสนุกมาก เกมเบียดตลอด กระทั่งกลางยกต่างฝ่ายต่างมั่นใจไม่เข้าทำ เกมดำเนินครบยก กรรมการรวมแต้มให้ โตโต้เฉือนชนะคะแนนไปสนุก
 
                    ส่วนผลคู่อื่นๆ มีดังนี้ พยัคฆ์จิ๋ว กีล่าสปอร์ต ชนะคะแนน ต้นเพชร ช.เรืองรัมย์, เพชรไพลิน ศิษย์นายกทวีปตะพง แพ้คะแนน สิงห์ขาว ศิษย์ผู้พันตู่, เพชรโท ป.ฉลาด ชนะคะแนน นฤเดช เดอะกั๊ฟพัทยา
 
                    และในส่วนของช่อง NOW26 วันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน ยังคงถ่ายทอดสดตามปกติในเวลา 19.15-21.15 น.ที่ สนามมวยจิตรเมืองนนท์ จ.นนทบุรี (อ.ต.ก.3) คู่มวยมีดังนี้ 
 
                    1.หยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม กับ เพชรลูกยอด ช.ชัชชัย พิกัด 116 ป.
 
                    2.ค้างคาวแดง ฮัวโรงน้ำแข็ง กับ แก้วนิล ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ พิกัด 115ป.
 
                    3.เสือบิน เกียรติเจริญชัย กับ ขั้นเทพ ร.ร.กีฬาโคราช พิกัด 116 ป.
 
                    4.คู่เอก ใจสู้ ท.เทพสุทิน กับ อวตาร เกียรติพลทิพย์ (สามสมุทร เกียรติช่องเขา) พิกัด 142-140 ป.
 
                    ส่วนคู่อื่นๆ มี เพชรคูเมือง ศิษย์นำขบวน กับ เพชรประกาศ ศิษย์สามพยัคฆ์ พิกัด 110 ป.ยอดระดับ ส.สมโภชน์ยิม กับ มติชน พรานสมบูรณ์ พิกัด 100 ป.มวยหญิง ลักกี้ออย พรานสมบูรณ์ กับ แสงตะวัน ศิษย์ตระกูลเถา พิกัด 100 ป.ยอดขุนพล ส.สมโภชน์ยิม กับ นักสู้ ส.ประทีปทอง พิกัด 100 ป. 
 
                    สำหรับ "คม ชัด ลึก ศึกมวยไทย ท่อน้ำไทย เดอะฮีโร่" จากนี้ไปทุกสัปดาห์ จะมีกิจกรรมเชียร์มวยกับ คม ชัด ลึก ศึกมวยไทย พิเศษสุด ผู้เข้าชมสดภายในเวทีมวย ที่ซื้อบัตรเข้าชม จะมีคูปองแจกท่านละ 1 ใบ แล้วเขียนชื่อ นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ หยอดใส่กล่องจับรางวัล ซึ่งหลังจบคู่สุดท้ายของทุกสัปดาห์ ลุ้นรับเสื้อแจ็กเก็ต 10 รางวัล
 
 
10 เม.ย. NOW26 จัดมวยยักษ์ คู่เอกใจสู้วัดความโหดอวตาร
 
 
----------------------
 
 
                    โปรแกรมมวยทีวีทางช่องต่างๆ ในวันเสาร์ที่ 9 เมษายน และอาทิตย์ที่ 10 เมษายน มีดังต่อไปนี้
 
                    เริ่มจากวันเสาร์ที่ 9 เม.ย.มีช่องเดียวคือ ศึกมวยไทยทีนิวส์ มีนบุรี ช่องทีนิวส์ งดการแข่งขัน
 
                    1.ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย จ.สมุทรสาคร ช่อง 3 ถ่ายทอดสดเวลา 12.15 น.ก้องศึก สุรนารียิม กับ ทองพูน ส.จ.เล็กเมืองนนท์ พิกัด 102 ป.รักสมบัติ หมอเบสกมลา กับ ฤทธิเดช ร.ร.กีฬาโคราช พิกัด 126 ป.คู่เอก เด่นหนองพลวง ป.เชิดชัย กับ ปืนกล เล็กนครศรี พิกัด 118 ป.ช้างมะงง เกียรติโยธิน กับ ใจสิงห์ กีล่าสปอร์ต พิกัด 121 ป.
 
                    2.ศึกยอดมวยไทย เวทีมวยรังสิต ช่อง 11 สดเวลา 14.00 น.แสนศักดิ์ เพชรบัญชา กับ ยอดดีเซล ลูกเจ้าแม่ไทรทอง พิกัด 137-138 ป.ตุ๊กตาเพชร ศ.เกียรติวัฒน์ กับ เพชรนิยม เอฟ.เอ.กรุ๊ป พิกัด 113 ป.คู่เอก นิลสยาม ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์แปดริ้ว กับ องค์บาก ศิษย์สารวัตรเสือ พิกัด 129 ป.เพชรนที ศักดิ์สมพร กับ มาดสิงห์ ราไวย์มวยไทย พิกัด 128-130 ป.
 
                    3.ศึกไบรท์ทีวี เวที ลุมพินี ช่องไบรท์ทีวีสดเวลา 14.00 น.เด่นสระบัว นายกเอท่าศาลา กับ พันศักดิ์ ว.วรรณทวี พิกัด 112 ป.เพชรสีหมอก ว.วิจิตรโปรโมชั่น กับ นิวลูกรัก อบต.ชิงโค พิกัด 113 ป.คู่เอก ตำรวจเหล็ก สุพัตรายิม กับ ใจสิงห์ เชเชียงใหม่ พิกัด 130 ป.ชำนาญศึก ว.ทวีชัย กับ รุ่งเพชร ส.พงษ์กิจชัย พิกัด 100 ป.
 
                    4.ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว101 ช่องไทยรัฐทีวี ถ่ายทอดสดเวลา 14.00 น.แสนชัยน้อย นิธิพัฒน์ทนายความ กับ นำพลเล็ก ก.กัมปนาท พิกัด 117 ป.เพชรพะงัน ส.สุขสม กับ สายันต์เล็ก สายันต์ยิมส์ พิกัด 107 ป.ขุนศึก อ.พิมลศรี กับ ฉลามศึก สข.วานิชสังข์รอด พิกัด 132 ป.คู่เอก เพชรลำสินธุ์ ช.ห้าพยัคฆ์ กับ ฝนหลวง ศิษย์บุญมี พิกัด 126-128 ป.
 
                    5.ศึกมวยไทย ลุมพินี ช่อง 5 สดเวลา 16.30 น.ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ กับ เพชรไพลิน สิงห์บ้านสร้าง พิกัด 107 ป.ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี กับ แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง พิกัด 120 ป.คู่เอก โชคนำชัย ส.เสือเพชร กับ สะท้านฟ้า อีมิเน้นท์แอร์ พิกัด 120 ป.ศิษย์รัก นายกเอท่าศาลา กับ ฉลามนุ๊ก ส.รังสรรค์ พิกัด 119 ป.
 
                    6.ศึกมวยไทยลุมพินี CTH ช่อง CTH สดเวลา 18.00 น.นำศึก ว.ทวีชัย กับ หยกเงิน เกียรติบัณฑิตยิม พิกัด 114 ป.เอกณรงค์ บูสเตอร์โพธิ์เกียรติ กับ ยุทธชัย สมศักดิ์ก่อสร้าง พิกัด 120 ป.คู่เอก กึกก้อง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ กับ ยอดวิชา ช.เรืองรัมย์ พิกัด 134 ป.เชิดชัย ภูเก็ตแอร์พอร์ตวิลล่า พิกัด 138 ป.
 
                    7.มวยไทยตัดเชือก แม็กซ์ มวยไทย สเตเดี้ยม พัทยา ช่อง 8 สด เวลา 19.50 น.รอการจับสลากประกบคู่ -แม็กนั่ม ส.สุวรรณภักดี, อินทรีน้อย เกียรติบุญมี, นิล ลูกมะขามหวาน และ เพชรนรินทร์ ป.บูรพา พิกัด 61 กก.บุญเกิด ศิษย์กำนันตรี กับ อนุวัฒน์จิ๋ว ช.รัตนชัย พิกัด 54 กก.เพชรพิฆาต ก.กลั่นบุศย์ กับ เพชร หมูสะพานใหม่ พิกัด 62 กก.
 
                    จากนั้น วันอาทิตย์ที่ 10 เม.ย.มีช่อง สปริงนิวส์ งดถ่ายทอด
 
                    1.ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี ช่อง 7 สีถ่ายทอดสดเวลา 12.50 น.ก้องศักดิ์ ส.ส.ปกรณ์ กับ เพชรมงคล ศิษย์ซ้อแอน พิกัด 112 ป.เดอะกั๊ฟ เดอะกั๊ฟพัทยา กับ ไม้โท ศิษย์กำนันใหญ่ พิกัด 112 ป.เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย กับ บุญชนะ นายกเอท่าศาลา พิกัด 114 ป.คู่เอก สิทธิศักดิ์ เช็งซิมอิ๊วยิม กับ แรมโบ้ ปตอ.พัน6 พิกัด 135 ป.
 
                    2.ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวยนานาชาติรังสิต ช่อง 11 ถ่ายทอดสดเวลา 15.00 น.เพชรภูไท อีมิเน้นท์แอร์ กับ สายฟ้า ส.สราวุธ พิกัด 121 ป.เทพบัณฑิต เกียรติบัณฑิตยิม กับ เพชรเรืองฤทธิ์ ศิษย์ปานแดง พิกัด 122 ป.ศักดิ์มงคล ศักดิ์บุรีรัมย์ กับ บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พิกัด 121 ป.คู่เอก ยอดสยาม ส.จ.วิชิตแปดริ้ว กับ มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล พิกัด 127 ป.
 
                    3.ศึกราชดำเนินซูเปอร์ไฟท์พีพีทีวี เวทีราชดำเนิน ช่องพีพีทีวีสดเวลา 15.00 น.สุทิน เกียรติหมู่4 กับ ทรัพย์ทวี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว พิกัด 136 ป.เสือดำ บ้านเจริญสุข กับ ศิริมงคล ส.สมหมาย พิกัด 118 ป.เลิศทวี เพชร ปตอ. กับ วิษณุพร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว พิกัด 125 ป.คู่เอก เพชรนรินทร์ อธิคมยิม กับ ราชสิงห์ ร.ร.กีฬาโคราช พิกัด 133 ป.
 
                    4.มวยไทยตัดเชือก แม็กซ์ มวยไทย สเตเดี้ยม พัทยา ช่อง 8 สด เวลา 19.50 น.วันใหม่ หมอกมวยไทย (ไทย) กับ ไบรอัน โลจัวส์ (สวิส) พิกัด 62 กก.ตักศิลา ส.คำสิงห์ (ไทย) กับ ลูค่า นิเกียร่า (สวิส) พิกัด 73 กก.เพชรคำ ท.พราน 49 (ไทย) กับ สเปนเซอร์ เกรกโอสกี้ (สหรัฐฯ) พิกัด 72.5 กก.เพชรซาอุ ลูกเจ้าแม่ไทรทอง (ไทย) กับ แบรนดอน อึง มิง เรน (สิงคโปร์) พิกัด 68 กก.หนึ่งพิชิต ศิษย์มนต์ชัย (ไทย) กับ ลั่ว ชิล (จีน) พิกัด 70 กก.เอกภพ ดร.ตั้นไฟท์เตอร์ (ไทย) กับ อีริค แมสซั่น (เบลเยี่ยม) พิกัด 75 กก.คู่เอก ณพกฤต ก.กัมปนาท (ไทย) กับ สิกิทัส ไคซูสกัส (ลิธัวเนีย) พิกัด 71 กก.
 
 
----------------------
 
 
 
logoline
แท็กที่เกี่ยวข้อง