บันเทิง

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

มาแล้วรายชื่อนักแสดง ศิลปิน และผลงานบันเทิงที่เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ประเภท เพลงไทยสากล , ภาพยนตร์ไทย และละครโทรทัศน์-ซีรีส์ ที่ผลิตในปี 2564

ประเภทเพลงไทยสากลยอดเยี่ยม

สาขาศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม  
1. วง “4EVE”  อัลบั้ม THE FIRST ALBUM : Trick or Treat สังกัด  XOXO Entertainment
2. วง “4MIX” ผลงานเพลง คิดผิด , Y U COMEBACK , สังกัด Khaosan Entertainment  (KS GANG)
3. วง “HENS” ผลงาน แพนด้า,มนุษย์อวกาศ” (LOST)ฯลฯ สังกัด  What The Duck  
4. วง “PiXXiE” ผลงาน เด็ด,มูเตลู  สังกัด LIT ENTERTAINMENT
5. “SAMMii” ภัคธีมา ชิลเลอร์ ผลงาน ทานตะวัน,ปราสาทวังวน, Plaster สังกัด Universal Music (Thailand)

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
 
สาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม  
1. MILLI - ดนุภา คณาธีรกุล สังกัด YUPP!
2.ดา Endorphine -ธนิดา ธรรมวิมล สังกัด อิสระ
3. Bowkylion -พิชญ์สินี วีระสุทธิมาศ สังกัด What The Duck
4. รัสมี เวระนะ สังกัด อิสระ
5.  อิมเมจ-สุธิตา ชนะชัยสุวรรณ สังกัด Smallroom

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
 
สาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม
1.แม็กซ์-ณัฐวุฒิ เจนมานะ สังกัด Universal Music (Thailand)
2.นนท์-ธนนท์ จำเริญ สังกัด LOVEiS ENTERTAINMENT
3.สิงโต-นำโชค ทะนัดรัมย์ สังกัด อิสระ
4.เจสซี่ - เมฆ เมฆวัฒนา สังกัด CRAZYMOON
5.บิ๊ก-อุกฤษ วิลลีย์บรอด ดอน กาเบรียล สังกัด Wayfer Records  

 

สาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม
1. 4Eve สังกัด  XOXO Entertainment
2. ASIA7 สังกัด  GeneLab
3. Polycat สังกัด Smallroom
3. Three Man Down สังกัด GeneLab
5. Tilly Birds สังกัด GeneLab
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขาเพลงยอดเยี่ยม
1. เพลง "ANTLV" โดย AUTTA (กร-อัษฏกร เดชมาก) สังกัด YUPP!
2. “I Just Wanna Pen Fan You Dai Bor?”  โดย สิงโต นำโชค สังกัด อิสระ
3. ”โลกคู่ขนาน” (Isekai) โดย D Gerrard สังกัด Wayfer Records
4. “ต่อจากนี้เพลงรักทุกเพลงจะเป็นของเธอเท่านั้น” วง No One Else สังกัด SpicyDisc
5. "อิสรภาพ… ไม่เกิดขึ้นโดยบังเอิญ" โดย Greasy Cafe สังกัด Smallroom

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
 
สาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม
1. “Pillow War” โดยวง Polycat สังกัด Smallroom
2. “It's Gonna Be OK” โดยวง Tilly Birds สังกัด GeneLab  
3. “This City Won't Be Lonely Anymore” โดยวง Three Man Down สังกัด GeneLab
4. “willishmara” โดยวง Whal & Dolph สังกัด What The Duck
5.  “เรือสำราญราตรีอมตะ” โดย Hugo สังกัด Me Records

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล

ประเภทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม
 
สาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม
1.พุฒิพงษ์ นาคทอง เรื่อง  “4KINGS”
2.อภิเษก จิรธเนศวงศ์ เรื่อง “The Whole Truth ปริศนารูหลอน”
3.ปวีณ ภูริจิตปัญญา,วสุธร ปิยารมณ์,ทศพร เหรียญทอง เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”
4.ไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์ เรื่อง “พญาโศกพิโยคค่ำ”
5.บรรจง ปิสัญธนะกูล ,ฉันทวิชช์ ธนะเสวี ,ศิววุฒิ เสวตานนท์ เรื่อง “ร่างทรง”

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
 
สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
1.ทาริกา ธิดาทิตย์ เรื่อง “The Whole Truth ปริศนารูหลอน”  
2.ไปรยา สังขจินดา เรื่อง “4KINGS”
3.ศิราณี ญาณกิตติกานต์ เรื่อง “ร่างทรง”
4.สวนีย์ อุทุมมา เรื่อง “ร่างทรง”  
5. สุกัญญา มิเกล เรื่อง “4KINGS”
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
1.ณัฏฐ์ กิจจริต เรื่อง “4KINGS”
2.บุญส่ง นาคภู่ เรื่อง “ร่างทรง”
3.พาริส อินทรโกมาลย์สุต เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”
4.ยะสะกะ ไชยสร เรื่อง “ร่างทรง”
5.อุกฤษ วิลลีย์บรอด ดอน กาเบรียล เรื่อง “4KINGS”
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
1.นริลญา กุลมงคลเพชร เรื่อง “ร่างทรง”
2. พิจักขณา วงศารัตนศิลป์ เรื่อง “ส้มป่อย”
3. พีชญา วัฒนามนตรี เรื่อง “ไสหัวไปนายส่วนเกิน”
4. มนัสนันท์ พันเลิศวงศ์สกุล เรื่อง “พญาโศกพิโยคค่ำ”
5. สุทัตตา อุดมศิลป์ เรื่อง “The Whole Truth ปริศนารูหลอน”
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
1.ธนพล จารุจิตรานนท์ เรื่อง “ส้มป่อย”
2.ธนภพ ลีรัตนขจร เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”
3.สหรัถ สังคปรีชา เรื่อง “บอสฉันขยันเชือด”
4.อารักษ์ อมรศุภศิริ  เรื่อง “4KINGS”
5.อิชณน์กร พึ่งเกียรติรัศมี เรื่อง “4KINGS”
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม
1.ณฐพล บุญประกอบ เรื่อง “เอหิปัสสิโก”
2.ไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์ เรื่อง “พญาโศกพิโยคค่ำ”
3.บรรจง ปิสัญธนะกูล เรื่อง “ร่างทรง”  
4.ปวีณ ภูริจิตปัญญา เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”
5.พุฒิพงษ์ นาคทอง เรื่อง “4KINGS”
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม
1. “4KINGS” ผลิตโดย  บริษัท เนรมิตรหนัง ฟิล์ม จำกัด  
2. “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี” ภาพยนตร์ Netflix โดย GDH
3. “พญาโศกพิโยคค่ำ” ผลิตโดย บริษัท 185 ฟิล์มส์ จำกัด
4.  “ร่างทรง” ผลิตโดย Showbox, Northern Cross และ GDH
5.  “เอหิปัสสิโก” (Come and See) ผลิตโดย underDOC Film

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล

ประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์ ยอดเยี่ยม


สาขาบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
1.ทีมเขียนบท ขจรศักดิ์ นฤภัทร, ปรัชญาถาวร ธรรมรัตน์ ,มานิดา นฤภัทร จากละคร “Reunion เรียนอยู่นี่”  
2.ทีมเขียนบท สายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา,คฑาเทพ ไทยวานิช,อภิรักษ์ ชัยปัญหา จากละคร “ตะวันตกดิน”
3.ชุติมณฑ์ ชินมาตร เรเชล จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”
4.ทีมเขียนบท พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์, พิมสิรินทร์ พงษ์วานิชสุข, จุติมา แย้มศิริ จากละคร “วันทอง”
5. ทีมเขียนบท อภิวัฒน์ เล่าสกุล,ณัชชา เลิศเทวศิริ จากละคร “หลงกลิ่นจันทน์”    
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
1.คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ จาก ละคร “แมเบี้ย”
2.ปนัดดา โกมารทัต จากละคร “Reunion เรียนอยู่นี่”
3.เพ็ญพักตร์ ศิริกุล จากละคร “เรยา”
4.มรกต แสงทวีป จากละคร “ตะวันตกดิน”
5.อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล จากละคร “กระเช้าสีดา”  

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
 
สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
1.ขุนณรงค์ ประเทศรัตน์ จากละคร “แค้นรักสลับชะตา”
2.จิรายุ ตันตระกูล จากละคร “กระเช้าสีดา”
3.ชนกันต์ พูนศิริวงศ์ จากละคร “หลงกลิ่นจันทน์”  
4.เริงฤทธิ์ แมคอินทอช จากละคร “ตะวันตกดิน”
5. ภาสวร บวรกีรติ จากซีรีส์ “Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง”

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
 
สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
1.จีรนันท์ มะโนแจ่ม จากละคร “ตะวันตกดิน”
2.ทิสานาฏ ศรศึก จากละคร “แม่เบี้ย”  
3.ดาวิกา โฮร์เน่  จากละคร “วันทอง”  
4.เมลดา สุศรี จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”  
5.วรนุช ภิรมย์ภักดี จากละคร “กระเช้าสีดา”  
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
1.ชาคริต แย้มนาม จากละคร “วันทอง”  
2.ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”  
3.ธันวา สุริยจักร จากละคร “หลงกลิ่นจันทน์”
4.นิรุตติ์ ศิริจรรยา จากละคร “ตะวันตกดิน”  
5.ศุกลวัฒน์ คณารศ จากซีรีส์ “Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง”
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม
1.ก้องเกียรติ โขมศิริ จากซีรีส์ “Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง”
2.ขจรศักดิ์ นฤภัทร จากละคร “Reunion เรียนอยู่นี่”  
3.คฑาเทพ ไทยวานิช จากละคร “ตะวันตกดิน”
4.พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”
5.สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละคร “วันทอง”
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขาละคร/ซีรีส์ สร้างสรรค์สังคมยอดเยี่ยม  
1. ละครโทรทัศน์เรื่อง “TEA BOX ชายชรากับหมาบ้า” ผลิตโดย บริษัท แบล็คดอท จำกัด ช่องไทยพีบีเอส
2.ละครโทรทัศน์เรื่อง “Reunion เรียนอยู่นี่” ผลิตโดย บริษัท ธีมเมติก จำกัด ช่องไทยพีบีเอส
3.ละครโทรทัศน์เรื่อง “มนต์รักหนองผักกะแยง” ผลิตโดย บริษัท ดูเอ็นเตอร์เทนเมนท์ จำกัด ช่อง 3HD
4.ซีรีส์เรื่อง “อินจัน Extraordinary Siamese Story“ ผลิตโดย ทรู ออริจินัล และกันตนา โมชั่น พิคเจอร์ส เผยแพร่ทาง Disney+ Hotstar
5.ละครโทรทัศน์เรื่อง “แก่นแก้ว” ผลิตโดยบริษัท แฟมิลี่ พลัส จำกัด ช่อง 3HD
  รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล
สาขาละครโทรทัศน์/ ซีรีส์ยอดเยี่ยม
1.ละครโทรทัศน์เรื่อง “Reunion เรียนอยู่นี่” ผลิตโดย บริษัท ธีมเมติก จำกัด ช่องไทยพีบีเอส
2. ละครโทรทัศน์เรื่อง ”ตะวันตกดิน” ผลิตโดย CHANGE2561 ช่องอมรินทร์
3.ละครโทรทัศน์เรื่อง ”มนต์รักหนองผักกะแยง” ผลิตโดย บริษัท ดูเอ็นเตอร์เทนเมนท์ จำกัด ช่อง 3HD
4.ละครโทรทัศน์เรื่อง ”วันทอง” ผลิตโดย สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31
5.ละครโทรทัศน์เรื่อง “หลงกลิ่นจันทน์” ผลิตโดย บริษัท ปรากฏการณ์ดี จำกัด ช่อง 7HD

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18 ครบทุกรางวัล

logoline

ข่าวที่น่าสนใจ

logo-pwa

เพิ่ม คมชัดลึก ออนไลน์

ลงในหน้าจอหลักของคุณ

ติดตั้ง
ปิด