บันเทิง

รายชื่อผู้เข้าชิง "ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม" คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

สิ้นสุดการรอคอยแล้ว สำหรับใครที่อยากรู้ว่างานประกาศรางวัลสุดยิ่งใหญ่แห่งปีอย่าง คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18 จะมีดารานักแสดงคนใดและภาพยนตร์เรื่องใดติดโผกันบ้าง ในส่วนรางวัลสาขา ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

 

 

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิงประเภท ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

 

 

สาขาบทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม 

 

1.พุฒิพงษ์ นาคทอง เรื่อง  “4KINGS”

 

2.อภิเษก จิรธเนศวงศ์ เรื่อง “The Whole Truth ปริศนารูหลอน”

 

3.ปวีณ ภูริจิตปัญญา,วสุธร ปิยารมณ์,ทศพร เหรียญทอง เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”

 

4.ไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์ เรื่อง “พญาโศกพิโยคค่ำ” 

 

5.บรรจง ปิสัญธนะกูล ,ฉันทวิชช์ ธนะเสวี ,ศิววุฒิ เสวตานนท์ เรื่อง “ร่างทรง”

 

 

 

สาขาสมทบหญิงยอดเยี่ยม

 

1.ทาริกา ธิดาทิตย์ เรื่อง “The Whole Truth ปริศนารูหลอน”  

 

2.ไปรยา สังขจินดา เรื่อง “4KINGS”

 

3.ศิราณี ญาณกิตติกานต์ เรื่อง “ร่างทรง” 

 

4.สวนีย์ อุทุมมา เรื่อง “ร่างทรง”  

 

5. สุกัญญา มิเกล เรื่อง “4KINGS”

 

 

สาขาสมทบชายยอดเยี่ยม 

 

1.ณัฏฐ์ กิจจริต เรื่อง “4KINGS”

 

2.บุญส่ง นาคภู่ เรื่อง “ร่างทรง”

 

3.พาริส อินทรโกมาลย์สุต เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”

 

4.ยะสะกะ ไชยสร เรื่อง “ร่างทรง” 

 

5.อุกฤษ วิลลีย์บรอด ดอน กาเบรียล  เรื่อง “4KINGS”

 

 

สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

 

1.นริลญา กุลมงคลเพชร เรื่อง “ร่างทรง” 

 

2. พิจักขณา วงศารัตนศิลป์ เรื่อง “ส้มป่อย” 

 

3. พีชญา วัฒนามนตรี เรื่อง “ไสหัวไปนายส่วนเกิน”

 

4. มนัสนันท์ พันเลิศวงศ์สกุล เรื่อง “พญาโศกพิโยคค่ำ”

 

5. สุทัตตา อุดมศิลป์ เรื่อง “The Whole Truth ปริศนารูหลอน”

 

 

สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

 

1.ธนพล จารุจิตรานนท์ เรื่อง “ส้มป่อย” 

 

2.ธนภพ ลีรัตนขจร เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”

 

3.สหรัถ สังคปรีชา เรื่อง “บอสฉันขยันเชือด” 

 

4.อารักษ์ อมรศุภศิริ  เรื่อง “4KINGS”

 

5.อิชณน์กร พึ่งเกียรติรัศมี เรื่อง “4KINGS”

 

สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม 

 

1.ณฐพล บุญประกอบ เรื่อง “เอหิปัสสิโก”

 

2.ไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์ เรื่อง “พญาโศกพิโยคค่ำ”

 

3.บรรจง ปิสัญธนะกูล เรื่อง “ร่างทรง”  

 

4.ปวีณ ภูริจิตปัญญา เรื่อง “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี”

 

5.พุฒิพงษ์ นาคทอง เรื่อง “4KINGS”

 

 

สาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม

 

1. “4KINGS” ผลิตโดย  บริษัท เนรมิตรหนัง ฟิล์ม จำกัด  

 

รายชื่อผู้เข้าชิง "ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม" คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

 

2. “GHOST LAB ฉีกกฎทดลองผี” ภาพยนตร์ Netflix โดย GDH 

 

รายชื่อผู้เข้าชิง "ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม" คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

 

3. “พญาโศกพิโยคค่ำ” ผลิตโดย บริษัท 185 ฟิล์มส์ จำกัด

 

รายชื่อผู้เข้าชิง "ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม" คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

 

4.  “ร่างทรง” ผลิตโดย Showbox, Northern Cross และ GDH

 

รายชื่อผู้เข้าชิง "ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม" คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

 

5.  “เอหิปัสสิโก” (Come and See) ผลิตโดย underDOC Film

 

รายชื่อผู้เข้าชิง "ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม" คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

 

logoline

ข่าวที่น่าสนใจ

logo-pwa

เพิ่ม คมชัดลึก ออนไลน์

ลงในหน้าจอหลักของคุณ

ติดตั้ง
ปิด