บันเทิง

รายชื่อผู้เข้าชิง ละครโทรทัศน์ ซีรีส์ ยอดเยี่ยม คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

เกาะติดข่าวสาร >> คมชัดลึก ออนไลน์
logoline

สิ้นสุดการรอคอยแล้ว สำหรับใครที่อยากรู้ว่างานประกาศรางวัลสุดยิ่งใหญ่แห่งปีอย่าง คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18 จะมีดารานักแสดงคนใดติดโผกันบ้าง

โดยในวันนี้ทีมข่าวคมชัดลึก บันเทิงออนไลน์ จะมาเปิดรายชื่อผู้เข้าชิงประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์ ยอดเยี่ยมกันก่อน

 

เริ่มจาก สาขาบทยอดเยี่ยม ได้แก่

1.ทีมเขียนบท ขจรศักดิ์ นฤภัทร, ปรัชญาถาวร ธรรมรัตน์ ,มานิดา นฤภัทร จากละคร “Reunion เรียนอยู่นี่”  

 

2.ทีมเขียนบท สายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา,คฑาเทพ ไทยวานิช,อภิรักษ์ ชัยปัญหา จากละคร “ตะวันตกดิน”

 

3.ชุติมณฑ์ ชินมาตร เรเชล จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”

 

4.ทีมเขียนบท พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์, พิมสิรินทร์ พงษ์วานิชสุข, จุติมา แย้มศิริ จากละคร “วันทอง”

 

5. ทีมเขียนบท อภิวัฒน์ เล่าสกุล,ณัชชา เลิศเทวศิริ จากละคร “หลงกลิ่นจันทน์”    

สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

1.คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ จาก ละคร “แมเบี้ย”

 

2.ปนัดดา โกมารทัต จากละคร “Reunion เรียนอยู่นี่”

 

3.เพ็ญพักตร์ ศิริกุล จากละคร “เรยา”

 

4.มรกต แสงทวีป จากละคร “ตะวันตกดิน”

 

5.อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล จากละคร “กระเช้าสีดา”  

 

สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

1.ขุนณรงค์ ประเทศรัตน์ จากละคร “แค้นรักสลับชะตา”

 

2.จิรายุ ตันตระกูล จากละคร “กระเช้าสีดา”

 

3.ชนกันต์ พูนศิริวงศ์ จากละคร “หลงกลิ่นจันทน์”  

 

4.เริงฤทธิ์ แมคอินทอช จากละคร “ตะวันตกดิน”

 

5. ภาสวร บวรกีรติ จากซีรีส์ “Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง”

สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

1.จีรนันท์ มะโนแจ่ม จากละคร “ตะวันตกดิน”

 

2.ทิสานาฏ ศรศึก จากละคร “แม่เบี้ย”  

 

3.ดาวิกา โฮร์เน่  จากละคร “วันทอง”  

 

4.เมลดา สุศรี จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”  

 

5.วรนุช ภิรมย์ภักดี จากละคร “กระเช้าสีดา”  

 

สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

 

1.ชาคริต แย้มนาม จากละคร “วันทอง”  

 

2.ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”  

 

3.ธันวา สุริยจักร จากละคร “หลงกลิ่นจันทน์”

 

4.นิรุตติ์ ศิริจรรยา จากละคร “ตะวันตกดิน”  

 

5.ศุกลวัฒน์ คณารศ จากซีรีส์ “Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง”

 

สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม

1.ก้องเกียรติ โขมศิริ จากซีรีส์ “Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง”

 

2.ขจรศักดิ์ นฤภัทร จากละคร “Reunion เรียนอยู่นี่”  

 

3.คฑาเทพ ไทยวานิช จากละคร “ตะวันตกดิน”

 

4.พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร “มนต์รักหนองผักกะแยง”

 

5.สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละคร “วันทอง”

 

สาขาละครโทรทัศน์/ ซีรีส์ยอดเยี่ยม

1.ละครโทรทัศน์เรื่อง “Reunion เรียนอยู่นี่” ผลิตโดย บริษัท ธีมเมติก จำกัด ช่องไทยพีบีเอส

 

2. ละครโทรทัศน์เรื่อง ”ตะวันตกดิน” ผลิตโดย CHANGE2561 ช่องอมรินทร์

 

3.ละครโทรทัศน์เรื่อง ”มนต์รักหนองผักกะแยง” ผลิตโดย บริษัท ดูเอ็นเตอร์เทนเมนท์ จำกัด ช่อง 3HD

 

4.ละครโทรทัศน์เรื่อง ”วันทอง” ผลิตโดย สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31

 

5.ละครโทรทัศน์เรื่อง “หลงกลิ่นจันทน์” ผลิตโดย บริษัท ปรากฏการณ์ดี จำกัด ช่อง 7HD

 

สาขาละคร/ซีรีส์ สร้างสรรค์สังคม  

1. ละครโทรทัศน์เรื่อง “TEA BOX ชายชรากับหมาบ้า” ผลิตโดย บริษัท แบล็คดอท จำกัด ช่องไทยพีบีเอส

 

2.ละครโทรทัศน์เรื่อง “Reunion เรียนอยู่นี่” ผลิตโดย บริษัท ธีมเมติก จำกัด ช่องไทยพีบีเอส

 

3.ละครโทรทัศน์เรื่อง “มนต์รักหนองผักกะแยง” ผลิตโดย บริษัท ดูเอ็นเตอร์เทนเมนท์ จำกัด ช่อง 3HD

 

4.ซีรีส์เรื่อง “อินจัน Extraordinary Siamese Story“ ผลิตโดย ทรู ออริจินัล และกันตนา โมชั่น พิคเจอร์ส เผยแพร่ทาง Disney+ Hotstar

 

5.ละครโทรทัศน์เรื่อง “แก่นแก้ว” ผลิตโดยบริษัท แฟมิลี่ พลัส จำกัด ช่อง 3HD

รายชื่อผู้เข้าชิง ละครโทรทัศน์ ซีรีส์ ยอดเยี่ยม คมชัดลึกอวอร์ดครั้งที่ 18

logoline

ข่าวที่น่าสนใจ

logo-pwa

เพิ่ม คมชัดลึก ออนไลน์

ลงในหน้าจอหลักของคุณ

ติดตั้ง
ปิด